Đã có ĐỘNG LỰC mà không có kế hoạch, cũng giống như ĐỘNG vào mà chẳng có tí LỰC

“Đã có ĐỘNG LỰC mà không có kế hoạch, cũng giống như ĐỘNG vào mà chẳng có tí LỰC.”
Bạn thấy có đúng không khi mình nói thế? vì thực sự thì dù nghe câu này có vẻ lạ nhưng thực sự nó rất quen thuộc với chúng ta đấy! Bạn mình ạ. Bạn đã bao giờ nghĩ ra một điều gì đó và quyết tâm phải làm được rồi sao đó lại cho nó " ngủ đông" ở một xó nào chưa? Mình cũng từng như vậy, và mình nhận thấy rằng cái “ngủ đông” ấy thường xuất hiện trong học tập. Hôm nay mình sẽ giới thiệu cho bạn một số mẹo này nhé!
Are you ready? Let’s go!

2-1497953423656
Học tập cũng như ăn cơm, không phải lúc nào ăn cũng ngon được!

7dcd738fdc948fa5c09f4ea41761c4f2
Biết địch biết ta, trăm trận trăm thắng (địch: không động lực)

13efdea88050c251d7874e406c8d9667
mình từng áp dụng chiến thuật này, rất hiệu quả, mấy ngày đầu sẽ hơi giật mình một chút :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

2345537ba8acdc727bcec973a30ac1cd
Châm mà chắc (hì hì)

cde0dba0453215ca4e26e11d155666bf
Không gian học ảnh hưởng gián tiếp đến việc học của mỗi người, Đừng quên nha
cfcff612e6eb20e48e08ae2e6e2c91e5
rất hiệu quả đó nhaaaaa

e5af2e28bf22d5b0960d95ae3a4b07d7
giống sách numagician quá nhỉ :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

bạn có nghĩ nó hữu ích với bạn không và bạn thích mẹo nào nhất hãy bình luận và :heart: để mình có động lực nhá!
Cảm ơn bạn nhiều lắm!!! :heart::heart::heart:

12 Likes

Phân tách từ ĐỘNG LỰC hay quá ^^! Truyền nhân của Fususu đây rồi :joy:

9 Likes

hì hì cảm ơn anh Phương nhiều lắm ạ :partying_face::partying_face::partying_face:

3 Likes

Dậy được từ 4h30 thì cũng đủ trình làm học sinh cưng của giáo viên rồi đấy :sweat_smile:

4 Likes

hì hì, có khi học như vậy rồi lên trường ngủ thì phản tác dụng mất (:sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:)

4 Likes

cảm ơn mọi người nha :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes

Cảm ơn bạn nhé! Có lẽ mình sẽ rất cần để áp dụng trong ngày mai và tương lai đấy! Mà mình thích nhất mẹo “Để đồng hồ báo thức xa chỗ ngủ. Dậy tắt lúc ấy cũng tỉnh” ấy, mẹo hay vậy mà bây giờ mới biết ^^!

1 Like

Hay quá, mình cũng đang " mắc bệnh" này. Cam ơn bạn nhiều nhé.

1 Like

Mình sẽ thử áp dụng nhé .
Cảm ơn bạn vì bài viết nhé
Mong bạn ra nhiều bài viết hay như thế ah
:seedling::seedling::seedling::seedling::seedling::seedling::seedling::seedling::seedling: