Cuộc thi viết tháng 7 - Lần đầu tiên tôi

##Bạn còn nhớ lần đầu tiên mình làm chuyện ấy chứ?
Nó thú vị, nó sợ hãi, hay nó khiến bạn ấn tượng ra sao?

Ai trong chúng ta không có những lần đầu tiên chứ? Lần đầu làm một thứ gì đó mới mẻ, thậm chí lần đầu… nghịch dại. Cho dù là chuyện gì, thì cũng đều để lại những kỷ niệm ấn tượng sâu sắc trong bạn, và những bài học thú vị cho người khác khi bạn kể lại.

Fususu tin rằng, nếu như trên đời này có một người có thể kể câu chuyện của bạn hay nhất, thì đó là chính bạn. Để giúp bạn bạn phát huy kỹ năng viết lách và kể chuyện truyền cảm hứng, một kỹ năng rất hữu ích trong thế kỷ 21…

Fususu phát động cuộc thi viết "Lần đầu tiên tôi…"

##Đối tượng tham gia: Mọi thành viên trên diễn đàn Forum.Fususu.com
Thời hạn tham gia: từ 2019-07-01T17:00:00Z2019-08-01T17:00:00Z

##Giải thưởng
01 Giải nhất: Toàn bộ sách và quà tặng từ Fususu trị giá 1.250.000đ (tham khảo tại fususu.com/combo-all-tk)
02 Giải nhì: Một cuốn sách/quà tặng tự chọn trong kho quà Fususu tại fususu.com/tshop
03 Giải khuyến khích: Một Ebook tự chọn trong kho quà Fususu tại fususu.com/eshop
Lưu ý: Giải thưởng không có giá trị quy đổi tiền mặt

**##Thể lệ tham gia - hãy đọc kỹ nhé **

Bạn tạo chủ đề mới (nút có biểu tượng dấu + ) trên forum.fususu.com với

• Tiêu đề bắt đầu bằng: Lần đầu tiên tôi…
  • Từ khoá (tags): thi-viết-tháng-7 (ở cạnh chuyên mục có chỗ chọn)
  • Nội dung: kể về một kỷ niệm lần đầu tiên bạn làm gì đó, kèm với bài học rút ra
  • Đăng vào Chuyên mục mặc định (mái nhà chung)
  • Bài viết tối thiểu 500 chữ, tối đa 2500 chữ nhé.
    Lưu ý:
  1. Nội dung bạn viết phải chưa từng đăng online ở đâu, và phải là do chính bạn tự viết.
  2. Sau khi đăng, hãy comment điểm danh ở dưới bài này với link tới bài thi của bạn.
  3. Ngoài ra không giới hạn số lượng, nên bạn viết càng nhiều, cơ hội đạt giải càng cao ^^

Dự kiến đầu tháng 8/2019 ( yên tâm là trước sinh nhật Ad 2019-08-14T17:00:00Z), giải thưởng sẽ được công bố.

##Tiêu chí chọn sẽ dựa trên:

• Đánh giá của Ad và Ban quản trị về chất lượng bài viết.
  • Số lượt xem, thả tim, phản hồi nhiều là một lợi thế nên bạn tham gia càng sớm càng có lợi, vì sau khi viết xong, bạn có thể thoải mái share bài và kêu gọi người thân ủng hộ, hihi ^^!
  • Ngoài ra, nếu bạn tích cực đọc bài của các thí sinh khác, comment cảm ơn họ (để lọt top thành viên tích cực trên Forum), cũng là một lợi thế đánh giá
    .

Lưu ý: Sau khi đăng, hãy comment ở dưới bài này với link tới bài thi của bạn. Ngoài ra không giới hạn số lượng, nên bạn viết càng nhiều, cơ hội đạt giải càng cao ^^

• Thật là tuyệt, tôi sẽ tham gia!
  • Để suy nghĩ đã…

0 voters

Còn chờ gì nữa, hãy nghĩ về lần đầu tiên bạn làm chuyện ấy, và bắt tay vào viết thôi!
(Hoặc bạn có thể tham khảo các bài thi ở dưới, hoặc danh sách đầy đủ nhất tại đây để có thêm ý tưởng ^^! https://forum.fususu.com/tags/thi-viết-tháng-7 )

7 Likes

Đã có bài thi đầu tiên ^^ cả nhà vào đọc lấy cảm hứng nha hihi, dễ thương quá :smiley:

6 Likes

Cám mơn bạn, tuy tôi chưa nuôi động vật gì nhưng tôi rất yêu động vật và nghĩ rằng chúng cũng có cảm xúc, chúng cũng cảm nhận được tình cảm của mình. Tôi nghĩ chú chó của bạn rất may mắn vì có người chủ luôn nhớ về nó.

1 Like

Cám ơn bạn, bạn trả lời ở topic: Lần đầu tiên tôi nhận ra chú chó ấy không phải là Mèo thì chính chủ sẽ đọc được nhé :smiley:

1 Like

Đã có bài thi thứ hai, cả nhà ủng hộ nhé!

2 Likes

Bài thi thứ ba nhé cả nhà, bạn ấy giỏi Văn ghê

Tuyệt quá, Forum có nhiều bạn viết hay quá ^^

4 Likes

Bài thi tiếp theo, cả nhà tiếp tục phát huy nhé!

2 Likes

Cập nhật

1. Sau khi đăng, hãy comment điểm danh ở dưới bài này với link tới bài thi của bạn.
  2. Ngoài ra không giới hạn số lượng, nên bạn viết càng nhiều, cơ hội đạt giải càng cao ^^
  3. Hãy tích cực chia sẻ bài của bạn lên facebook, kêu gọi bạn bè người thân đọc để tăng view, like nhé ^^
4 Likes
2 Likes

Cảm ơn bạn đã tổ chức cuộc thi khá hay và thú vị . Tạo cảm hứng viết lách cho tớ và nhiều bạn khác nhé @phuongsusu

3 Likes

Thật tuyệt! Cùng ghé thăm và ủng hộ kênh Youtube của bạn ấy cả nhà nhé :slight_smile:

5 Likes

Mới viết xong còn nóng ạ, mời cả nhà thưởng thức và cho ý kiến :sweat_smile:
:point_right: Lần đầu tiên tôi biết "chiến đấu" :')

1 Like

Mình mới viết hôm qua! Mình không giỏi văn nên mọi người cứ ném đá thoải mái ạ!:sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

6 Likes

Lần đầu tiên tôi thấu hiểu được nỗi vất vả của mẹ Bài mk mới viết mong cả nhà ủng hộ a !!:kissing_heart:

3 Likes

hay mừ :kissing_heart::kissing_heart:

2 Likes
5 Likes

[Bây giờ đã là 11:20 mình đã cố gắng để viết nó. Hy vọng mọi người ghé qua đọc nhé. Chúc ngủ ngon!]
(Lần đầu tiên tôi chọn từ bỏ)
Trong mỗi chúng ta ai cũng có những việc cần phải từ bỏ, có những thứ có thể kiên trì nhưng cũng có những thứ nếu bạn vẫn cố chấp không chịu từ bỏ, nỗi buồn, sự hụt hẫng sẽ luôn đeo bám bạn. Tôi cũng vậy, câu chuyện mà tôi gửi tới chính là một lời khen ngợi cho sự can đảm đã dám từ bỏ của mình.

1 Like

https://forum.fususu.com/t/topic/335