Cho nhận lời khen | Game cải thiện kỹ năng giao tiếp #2

Từ Đắc Nhân Tâm nổi tiếng, cho tới rất nhiều sách về kỹ năng giao tiếp hiện đại đều ca ngợi sức mạnh của lời khen. Game này không chỉ giúp bạn trải nghiệm điều đó, mà còn giúp bạn luyện tập cho nhận lời khen, càng chơi nhiều, nó sẽ càng trở thành phản xạ!

Cách chơi

1. Bạn comment những lời khen theo cú pháp “Tôi đoán là @tag_một_ai_đó (bất cứ ai, khen cũng là cách làm quen) + [nội dung lời khen]”
  2. Dù lời khen có thế nào thì người được tag cũng hoan hỉ comment "Cảm ơn @tag_người_đã_khen_mình " và…
  3. Trả Tag bằng cách comment những lời khen khác, kèm @tag_những_người_tiếp_theo tương tự như trên.

Lời khen càng chi tiết, càng cụ thể càng tốt. Updated: Không giới hạn số lượng lời khen. Khuyến khích tối thiểu là 3, trong đó có 1 người Online, 1 người bạn từng đọc bài của họ, và 1 người bất kì hihi…
Lưu ý: Trong trường hợp không ai trong số những người bạn tag phản hồi, bạn có trách nhiệm khen và tag tiếp ai đó, cho tới khi “trách nhiệm” khen của bạn được đẩy sang cho họ ^^! (nên để ý những ai đang online ha ha)

Nếu bạn cần ý tưởng khen, có thể đọc blog về Lời khen ngợi của Fususu tại đây, và tải 100 lời khen thú vị (song ngữ) về tham khảo. Ngoài ra, bạn khen bằng tiếng Việt hay tiếng Anh đều được, giờ có Google Translate hết rồi, ha ha!

**Nói nhiều rồi, hành động thôi! Hãy làm cho ai đọc topic này cũng phải :smile: **

1 Like

Tôi đoán @MinhTam có một trái tim biết cười, bạn rất hài hước!
Tôi đoán @duckg có lối sống rất khoẻ mạnh (nhìn avatar ^^!(
Tôi đoán @Anhnguyen là một người rất mạnh mẽ :smiley:

1 Like

Tôi đoán @phuongsusu là một người khá tuyệt vời!

Cám ơn @Anhnguyen ^^

Tôi đoán @Pususu là một người rất có trách nhiệm ^^

Cám ơn a @phuongsusu nhiều lắm ^^

Tôi đoán @phuongsusu là một người rất tuyệt vời ( qua những đóng góp của a cho đời ^^ ).

Tôi đoán @Naly_Naly là một người rất yêu
thiên nhiên và có cảm nhận tinh tế!

Tôi đoán @Huetran là một người có trái tim yêu thương rất ấm áp và rộng lớn^^.

1 Like

Tôi đoán @MinhTam là một người hoạt bát trong mọi lĩnh vực mà cậu tham gia :smile:

1 Like

Cảm ơn @phuongsusu . Tôi đoán bạn còn có lối sống lành mạnh hơn tớ. Qua từ những chia sẻ ngủ sớm, dậy một cách tự nhiên. Ăn chay và có một tâm hồn luôn lạc quan tươi vui.

1 Like

Cám mơn bạn @_DanielD nhiều nhe :blush:
Tôi đoán @_DanielD là một người có suy nghĩ rất thấu đáo về cuộc sống!

Cảm ơn bạn @MinhTam <3

Tôi đoán @duckg sẽ thay đổi bản thân rất nhanh

1 Like

Cảm ơn @_DanielD.
Tớ đoán bạn @_DanielD và tất cả các bạn khác đều vui và cảm ơn @phuongsusu đã tạo ra cộng đồng này để mọi người tiếp xúc thực tế từng bước nhỏ một.

4 Likes

Tôi đoán @Locdoan là một người rất ham học hỏi :smiley:

1 Like

Tôi đoán @phuongsusu là một đàn anh rất nhiệt tình giúp đỡ mọi người và tốt bụng ^^

1 Like

Cảm ơn @phuongsusu vì là người lan tỏa yêu thương.
Cảm ơn @MinhTam vì đã rất hiểu lòng người. Tôi đoán @MinhTam đã có những trải nghiệm sâu sắc trong cuộc đời mình.
Tôi đoán @Kn_Ph_ng là một người đa cảm.

3 Likes

Cảm ơn @Huetran nhé :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:
Tôi đoán @nhung là một người rất năng động và hòa đồng.

1 Like

Aiza @Kn_Ph_ng thật ra mình ở ngoài trái ngược hoàn toàn những gì bạn nói lun, suốt ngày cứ im im thôi à! Nhưng mà cũng cảm ơn bạn nhé! Hi hi! :grinning::grinning::grinning:

1 Like

Tôi đoán @phuongsusu là một người khá hài hước và luôn suy nghĩ tích cực, thấu đáo. :slight_smile:

Tôi đoán @phuongsusu là người cởi mở.
Tôi đoán @Dangsusu là người hòa đồng.
Tôi đoán @_DanielD là người thân thiện.

3 Likes

Tôi đoán @Locdoan là một người rất chỉn chu và là một người sống rất có trách nhiệm

Tôi đoán @Kn_Ph_ng là một người rất lãng mạn và giàu tình cảm.

1 Like

tôi đoán @nbhoanghhbg nhiệt tình, tự tin, giỏi tiếng anh
tôi đoán @hanhi12 bạn là người mạnh mẽ
tôi đoán @linhnn200786 bạn thích đi du lịch, khám phá

2 Likes