Những lợi ích khi bạn tham gia Forum thay vì lướt Facebook?

Tiếp nối bài Phân tích ưu nhược điểm của Forum và Facebook , trong bài này bạn sẽ được chia sẻ những lợi ích to lớn (và ngắn gọn) mà Forum (hay các diễn đàn thảo luận) đã giúp tôi thay đổi như thế nào. Hi vọng bạn cũng sẽ tận dụng được chúng!

Trước mắt tôi xin liệt kê các lợi ích mà mình thấy được từ Forum ra đây, rồi mỗi ngày sẽ dần dần cập nhật thêm chi tiết bằng cách trả lời bên dưới. Bạn cũng có thể comment xem bạn có thấy lợi ích đó hay không, và tại sao nhé ^^!?

Tôi thấy Forum có thể:
1 - Giúp bạn rèn đức tính cho đi
2 - Giúp bạn rèn kỹ năng viết lách
3 - Giúp bạn luyện tinh thần chủ động
4 - Giúp bạn nâng cao sự sáng tạo
5 - Giúp bạn kết nối với những người bạn tốt
6 - Giúp bạn tự tin thể hiện bản thân
7 - Giúp bạn phát triển bản thân mỗi ngày
… (sẽ cập nhật dần dần)

Một khảo sát nhỏ, từ khi tham gia Forum, bạn lướt cái nào nhiều hơn và thấy bổ ích hơn? Hihi…

• Forum
  • Facebook

0 phiếu

Đừng ngại comment ý tưởng của bạn nhé!

5 Likes

Vì Facebook của mình cũng chẳng có gì tiêu cực nên cũng hay lướt song song giữa Facebook và Forum luôn. Do điện thoại có chế độ chia đôi màn hình nữa nên hihi, có lợi cực kì ^^

6 Likes

Chọn forum vì…mình không dùng facebook. Ha ha! :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::grin::grin::grin:

6 Likes

Ủa @nhung hk dùng Facebook thiệt hả … hơi bất ngờ đó :kissing:

4 Likes

Gây bất ngờ là việc của mình mà! Hi hi! :grin::grin::grin:

3 Likes

Ùi hơi khó tin quá… :expressionless::expressionless:

3 Likes

Hì hì! :grin: Cuộc đời nhiều bất ngờ mừ! :grin::grin::grin:

2 Likes

@nhung cũng nên biết qua một chút để thêm trải nghiệm lợi ích, tác hại của fb. :))

4 Likes

Mạng xã hội là con dao 2 lưỡi :blush: :dagger:

3 Likes

Tôi thấy cái lợi lớn nhất khi tham gia Forum là phát triển bản thân mỗi ngày. Vì khi tham gia Forum dù ít dù nhiều mỗi thành viên đều tiếp cận “cái mới” cho riêng mình: 1 câu trâm ngôn hay; Một lời khuyên ý nghĩa; Nói những lời cảm ơn hay Tặng trái tim cho ai đó…Từ đó giúp chúng ta tự tin thể hiện mình hơn.

3 Likes

Mình lướt Facebook một lúc là chán nhưng lướt Forum thì mình lướt cả ngày cũng được luôn :slight_smile::slight_smile::slight_smile:

6 Likes

thật sung sướng khi nghe tin đó
thế giới cần nhiều hơn nữa
những người như @Mai_Vu

3 Likes

Người đó là em đấy anh Phương :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes

Trong tương lai, mình cũng sẽ là người đấy

2 Likes

forum thì mình thấy lướt đâu cũng là điều bổ ích
facebook thì lâu lâu mình thấy 1 cái còn lại thì thấy quảng cáo thôi :rofl::rofl::joy::joy::joy:

3 Likes

Chuẩn cơm mẹ nấu luôn nha. Lướt forum vui hơn nhiều UwU

4 Likes