Cuộc thi viết tháng 8 - Lần cuối cùng tôi

Lần cuối cùng mà bạn làm một chuyện gì đó là lần nào?
Nếu đó là lần cuối cùng, thì chắc hẳn bạn đã có một bài học nào đó giá trị. Còn gì tuyệt vời hơn nữa nếu bạn có thể chia sẻ nó để mọi người cùng học hỏi?
Tiếp nối sự thành công của Cuộc thi viết tháng 7 (xem kết quả trúng giải tại đây), Fususu tiếp tục phát động Cuộc thi viết tháng 8 với chủ đề Lần cuối cùng tôi…
Đối tượng tham gia: Mọi thành viên trên Forum.Fususu.com
Thời hạn tham gia: từ 2019-07-31T17:00:00Z2019-08-30T17:00:00Z

Giải thưởng bự hơn tháng trước
01 Giải nhất: Toàn bộ sách và quà tặng (bản cập nhật) từ Fususu trị giá 1.998.000đ
02 Giải nhì: Một cuốn sách/quà tặng tự chọn trong kho quà Fususu
03 Giải khuyến khích: Một Ebook tự chọn trong kho quà Fususu
Tham khảo kho quà tại fususu.com/susu-bookfususu.com/tshop
Lưu ý: Giải thưởng không có giá trị quy đổi tiền mặt

**##Thể lệ tham gia - hãy đọc kỹ nhé **

Bạn Đăng bài mới với

• Tiêu đề bắt đầu bằng: Lần cuối cùng tôi…
  • Từ khoá (tags): thi-viết-tháng-8 (ở cạnh chuyên mục có chỗ chọn)
  • Nội dung: kể về lần cuối cùng bạn làm gì đó, kèm với bài học rút ra
  • Đăng vào Chuyên mục mặc định (mái nhà chung)
  • Bài viết tối thiểu 500 chữ, tối đa 2500 chữ nhé (để đếm số chữ, hãy gõ ra words)

Lưu ý:

1. Nội dung bạn viết phải chưa từng đăng online ở đâu, và phải là do chính bạn tự viết.
  2. Chú ý format bài viết cho dễ nhìn:
    – Tránh dùng nút </>
    – Nếu dùng gạch đầu dòng “-” hãy gõ hai lần dấu “-” sẽ có –
    – Xuống dòng thường xuyên hơn, nút Enter là miễn phí ^^!
  3. Ngoài ra không giới hạn số lượng, nên bạn viết càng nhiều, cơ hội đạt giải càng cao ^^

Dự kiến đầu tháng 9/2019, BQT sẽ bắt đầu chấm bài và công bố giải thưởng.

Tiêu chí chọn sẽ dựa trên:
– Đánh giá của Ad và Ban quản trị về chất lượng bài viết.
– Số lượt xem, thả tim, phản hồi nhiều là một lợi thế nên bạn tham gia càng sớm càng có lợi , vì sau khi viết xong, bạn có thể thoải mái share bài và kêu gọi người thân ủng hộ, hihi ^^!
Ngoài ra, nếu bạn tích cực đọc bài của các thí sinh khác, comment cảm ơn họ (để lọt top thành viên tích cực trên Forum), cũng là một lợi thế đánh giá.
Đọc các bài thi tháng 8 tại đây.

Mẹo nhỏ: Sau khi đăng, hãy comment ở dưới bài này với link tới bài thi của bạn để mọi người biết tới nhiều hơn nha!

• Thật tuyệt, tôi sẽ tham gia!
  • Để suy nghĩ đã…

0 phiếu

9 Likes

mình vừa mới viết xong, mọi người ủng hộ nhé

Mọi người cũng cố lên

13 Likes

nhanh dữ vậy trời, muốn giựt 1 lần 2 giải lun hả Thư :100::slightly_smiling_face::smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

đâu có đâu, mà hình như thi viết tháng 7 chưa có mà c2fa025d9937e89c010c5917ce7e555b

1 Like

Khoảng ngày mấy có kết quả vậy ad, với nếu có thì thông báo ở đâu?

3 Likes

Bài của em ạ.

12 Likes

cho em hỏi mình viết bài ở một cái word khác sau đó mình sao chép lên đây được không ạ , nghĩa là mình làm bài ở một trang khác rồi đăng lên á , vậy có được không ạ

3 Likes

Bạn cứ viết trên Word, như kiểu viết nháp. Xong bạn coppy qua đây là được, như vậy dễ kiểm soát hơn. Mình thường làm vậy. ^^

2 Likes

Bài này rất hay, :stuck_out_tongue_closed_eyes:như đờu :joy::joy:… Kiểi ngôn tình í diễn đạt tốt​:stuck_out_tongue:

1 Like

Bài viết của mình nè, mong sẽ hữu ích cho mọi người ^^

8 Likes

Được nhé em. Song nếu bài viết có ảnh thì thường sau đó em vẫn phải up thủ công nhé, có thể ảnh copy paste vào đây nó không hiện.

1 Like

Không phải ai cũng biết cách yêu thương người khác và không phải ai cũng biết cách đón nhận tình yêu từ người khác.

3 Likes

ủng hộ @hanhi12 nhất nha 217453365c72d4ea6ff7192d6833ebe3

1 Like

Cảm ơn bạn nhiều nha :heart::heart:
Yêu quá đi cái con người này :kissing_heart::kissing_heart:

2 Likes

Đọc ủng hộ cho mình ý kiến nha mng, mình rất cần các bn, các bn sẽ là ng thầy mà mình cần học hỏi : Lần cuối cùng tôi chưa bị "điếc miệng đời"

5 Likes

Đi nữa chặng đường hôm nay mình mới đăng bài gọi là tập tành viết lách, hì ^-^

4 Likes

Mk cũng thk viết lách nà, chúc nhau thành công

6 Likes

Mình đã viết một câu chuyện bằng cả cảm xúc và trái tim của mình. Mọi người nếu đọc và thích bài viết này thì đừng quên tặng mình một trái tim và bình luận nhé. Mình yêu tất cả mọi người.

5 Likes

@phuongsusu Anh Phương ơi, em vừa đọc lại bài này thì thấy câu " * Tiêu đề bắt đầu bằng: Lần cuối cùng tôi…". Nếu mình viết “Lần cuối cùng mình…” cũng được phải không ạ? Em chỉ sợ bài mình không đúng thể lệ thôi. Em cảm ơn anh. =))

Em đổi lại tiêu đề là được nhé, có chỉnh sửa đc mà :smiley:

1 Like