Càng biết ơn những gì bạn đang có, bạn càng giàu có và hạnh phúc!

Nếu có một thứ sức mạnh ngay lập tức có thể xua tan nỗi buồn, ngay lập tức có thể tạo cảm hứng giúp bạn vượt qua khó khăn, sự cô đơn, tủi hổ, v.v… thì đó là lòng biết ơn. Bạn không tin ư? Hãy thử một lần kiểm lại những gì bạn đang có, và thầm nói cảm ơn nó mà xem.

Nếu bạn đang cô đơn, hãy biết ơn giây phút đó, vì nó sẽ giúp bạn những mối kết nối quan trọng.
Nếu bạn đang khó khăn, hãy biết ơn giây phút đó, vì nó sẽ giúp bạn mạnh mẽ trưởng thành.
Nếu bạn đang đau khổ, hãy biết ơn giây phút đó, vì nó sẽ giúp trái tim bạn vững vàng.
Nếu bạn đang sợ hãi, hãy biết ơn giây phút đó, vì nó sẽ giúp bạn làm chủ cảm xúc.
Nếu bạn đang yếu đuối, hãy biết ơn giây phút đó, vì bạn khám phá thêm góc khuất tâm hồn mình.
Nếu bạn đang nghèo khó, hãy biết ơn giây phút đó, vì bạn sẽ được tôi rèn sự khiêm tốn.
Nếu bạn đang còn thở, hãy biết ơn giây phút đó, vì điều tệ nhất vẫn chưa xảy ra.
Hãy biết ơn, rồi bạn sẽ thấy bình an, hạnh phúc, là trong tầm tay bạn. Bạn sẽ trở thành một “thỏi nam châm” hấp dẫn mọi thứ tốt đẹp nhất đến với bạn. Thật đấy!
ĐỌC MẸO HAY —> Cách áp dụng luật hấp dẫn hiệu quả
Bên cạnh đó, khi nói tới một người có thể thể hiện lòng biết ơn sâu sắc ngay cả trong nghịch cảnh tồi tệ nhất, tôi không thể nghĩ tới ai khác ngoài Nick Vuijic, chàng trai không tay không chân đã truyền cảm hứng sống cho cả thế giới.
nickvujicic
XEM THỬ SÁCH —> Cuộc sống không giới hạn - Nick Vujicic
Bạn nghĩ sao về ý tưởng trên? Comment nhé! Còn nếu bạn muốn tải đủ bộ 104 ảnh châm ngôn cảm hứng, hoặc cầm trên tay tấm thẻ trên, hãy tham khảo tại đây nhé.

8 Likes