Làm sao đây mọi người?

Gia đình em vừa bị biến cố kinh tế, em đang chuẩn bị học lớp 12. Nản lắm ạ. Giờ chẳng biết nên làm gì để vực dậy tinh thần nữa hicc

3 Likes

Bạn vừa đọc bài này chưa? Nếu chưa thì nên đọc nó.
Tặng bạn thêm bức ảnh này

Và thêm một lời khuyên nữa là bố mẹ bạn chắc cũng đủ buồn phiền vấn đề trước mắt. Một điều đơn giản là bạn đừng tăng thêm buồn phiền cho bố mẹ, nên giúp bố mẹ bằng những điều đơn giản như tập trung vào việc học, dậy sớm làm bữa sáng và thay vì đi học về là đi chơi với bạn bè, thời gian này bạn nên về nhà xem có việc gì nhỏ trong nhà mình nên làm giúp đỡ bố mẹ: quét dọn nhà cửa chẳng hạn :D. Và nếu còn răng thì nên cười nhiều chút giúp đầu óc bạn thoải mái hơn đấy. :-*

9 Likes

Lớp 12 là một nấc thang quan trọng quyết định tương lai của bạn.Hiện nay bạn nên tập trung vào việc học, và bạn vẫn có thể giúp bố mẹ trong việc nhà.
Cố gắng giữ cảm xúc ổn định, cảm xúc là thứ có thể điều chình được dù nó khá khó. Hãy thử tập thể dục, nó có thể giúp bạn giảm stress một cách hiệu quả. Và quan trọng là đừng để những cảm xúc đưa bạn tới con đường xấu nhé, bạn sẽ hối hận.
Hãy thử tự nhủ rằng tất cả rồi sẽ qua, mọi việc rồi sẽ có hướng giải quyết, câu thần chú của mình đấy :smiley:
Khó khăn sẽ giúp chúng ta trở nên bản lĩnh, nhạy bén hơn, ở đời có ai mà không có biến cố chứ, lạc quan nên vì có nhiều người bất hạnh hơn mình

7 Likes