Chào cả nhà, tớ là Mr. Lời Khuyên ! Mọi người đang gặp rắc rối gì, cần học, cải thiện điều gì... thì vào hỏi thăm tớ MỖI NGÀY nhé ^^

Ý bạn là muốn học lại môn hóa từ đầuphải ko bn?

2 Likes

Xin lỗi mng nha, hổm rày mk ít online,mk quay lại nè hihi

3 Likes

Cảm ơn lắm ạ ! :smile: :smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

ad cho em hỏi em gặp khó khăn về mọi người ngăn cản em tới mục tiêu , biện pháp ra sao chỉ em với

4 Likes

Bạn tham khảo bài viết này của Fususu nhé.

Và bạn biết cách đặt mục tiêu chưa, nó rất là quan trọng nhé:

Tớ cũng khuyên bạn nên đọc 10 tờ kinh và kiên trì với mỗi tờ kinh 30 ngày. Bạn sẽ cảm nhận sự thay đổi qua từng ngày.
Chúc bạn gặt hái được những kiến thức bổ ích. :kissing_heart:

3 Likes

Cho em hỏi làm sao để cân bằng giữa cẩn thận và tốc độ ạ? Em trước giờ luôn cẩn thận tỉ mỉ, làm gì cũng thận trọng, nên tốc độ không được nhanh cho lắm. Có người nói em phải cải thiện tốc độ thì mới ổn, đặc biệt trong học tập. Trước đây em đã từng tự thử thay đổi nhưng khi cải thiện được tốc độ thì lại không còn cẩn thận nữa. Vậy em phải làm gì ạ, anh chị cho em lời khuyên và việc làm cụ thể được không ạ? Em cảm ơn.

3 Likes

Theo mình thì trăm hay ko bằng tay quen. Bạn cứ luyện nhiều, làm nhiều rồi sẽ ổn.
Bạn cứ thử làm tốc độ trước, thấy mình làm chưa tốt ở chỗ nào thì cải thiện chỗ đó
Cái quan trọng nhất là bạn phải thuôc lòng các công thức, biết chỗ nào thì có thể áp dụng nó.
Ý kiến riêng của mình chỗ nào chưa rõ bạn có thể hỏi

4 Likes

Hello :kissing_heart: cảm ơn bạn đã có sự share. Tớ muốn biết bạn đang ở độ tuổi c3, đại học, hay đã ra trường đi làm việc. Để tớ có thể chia sẻ cảm nhận của tớ và có lời khuyên chuẩn nhất có thể.

4 Likes

Theo mk thì bạn nên cẩn thận trước, đề chắc rằng mọi thứ đã ổn, sau đó tăng dần, có thể dùng đồng hồ bấm giờ, vd như hôm qua bạn làm BT mất 30’ mà hôm nay chỉ mất 29’ ( với điều kiện cùng số bài và độ khó dễ như nhau nhé) là tốt rồi, cứ làm nhiều rồi sẽ thành công, có gì thắc mắc thì bạn hỏi thêm nhé, cảm ơn bạn

4 Likes

Có lẽ là ít tuổi hơn nhưng thôi mk mạn phép xưng ‘mình’ cho dễ trao đổi. Mình hiện tại đang học c3.

4 Likes

Theo quan điểm của a: sự cẩn thận tỉ mỉ luôn được ưu tiên trong mọi việc của cuộc sống. Nhanh quá thì khả năng xảy ra sai sót cao hơn và gây ra hậu quả nghiêm trọng hơn. E còn đang đi học thì chỉ bị trừ điểm nhưng khi ra ngoài cuộc sống làm việc sự cẩn thận tỉ mỉ bao giờ cũng được đề cao.

E tham khảo bài này nhé:

E còn đang học cấp 3 thì tham khảo thêm bài này:

Trong học tập e cứ làm nhiều thì sẽ quen, quen rồi thì tốc độ nhanh hơn. Quan trọng là mình tìm được phương pháp để học hiệu quả .

A nghĩ e nên luyện ghi nhớ theo phương pháp của Fususu, có bộ não trí nhớ tốt e sẽ dễ dàng trong học tập và làm việc.
Em có còn điều gì thắc mắc nữa không e?

5 Likes

a ơi, e không click vào link được, nó chỉ ra trang chủ chính của blog a Phương lập thôi

3 Likes

A đang dùng điện thoại nên copy bị lỗi, e search tạm tiêu đề. Mai ngồi máy tính a sửa sau :wink:

3 Likes

Cảm ơn mọi người nhiều lắm! Những điều đơn giản như vậy nhưng mk chưa từng nghĩ tới. Mk sẽ tiếp nhận tất cả những lời khuyên của mọi người để thay đổi bản thân theo hướng tích cực nhất. Cảm ơn mọi người.

4 Likes

Cố gắng e nhé, có điều gì vướng mắc thì cứ lên đây chia sẻ, hỏi. Mọi người cùng nhau thảo luận, cùng nhau tiến bộ.

4 Likes

E cảm thấy bt mình nói hơi nhạt ,ko đc tự nhiên lắm .Mở đầu câu chuyên vs 1 ai đó mà thấy bt hơi sợ rồi câu chuyện đó lại đi vào ngõ cụt​:persevere::persevere:
e lại chẳng biết nói j nữa … E là 1 ng khá thích đọc sách e tự hỏi ts mình đọc nhiều mà mình ko nói đc hài hước,tự nhiênnhư các bn …mong add cho vài lời khuyên vs :pleading_face::kissing_smiling_eyes:

3 Likes

Bn đọc cái này nha

3 Likes

mình thấy mọi người làm mod rất có trách nhiệm, mình cũng muốn làm lắm nhưng mà ngày nào cũng lên thì không được lắm vì mình còn phải học bài nữa, cho mình hỏi là có thể nào 1 tuần 7 ngày mk lên khoảng trên 5 ngày được k nhỉ mr. lời khuyên.??? :no_mouth::no_mouth::no_mouth::no_mouth:

6 Likes

.Tất nhiên là được rồi.Ai cũng cần có thời gian cho bản thân mà,rảnh thì mỗi ngày lên,5p,10p cũng được hết á

4 Likes

Ủng hộ em nè, em làm là lực lượng mod hùng hậu hơn rất rất nhiều đó:smiley:

4 Likes