Thật khó để vươn tới các vì sao, nếu như

Không sớm thì muộn, rồi sẽ tới lúc câu hỏi “tại sao” cứ gõ cửa tâm hồn bạn. Tại sao tôi sinh ra, tại sao tôi ở đây, tại sao tôi lại đang muốn những thứ mình đang muốn? Tại sao tôi làm tất cả những thứ mình đang làm? “Tại sao” dường như trở thành dấu ấn trong gen của con người.

“Thật khó để vươn tới các vì sao, nếu như không biết tại sao… lại phải lên tới đó!” – Fususu

Bộ não là một cỗ máy… tạo ý nghĩa, nó có thói quen gán ý nghĩa cho mọi thứ nó trải qua, và biến ý nghĩa đó thành động lực để tiếp tục. Đó là lý do “Tại sao” là câu hỏi được đánh giá quan trọng hơn “Cái gì” và “Như thế nào”, và cần được giải quyết càng sớm càng tốt.

ĐỌC MẸO HAY —> Cách định hướng tương lai với 5 cánh sao

Nói tới việc định hướng tương lai hay đi tìm lẽ sống, tôi nhớ ngay tới hành trình ý nghĩa của chú ếch Ping vượt khỏi ao tù để ra biển lớn. Câu chuyện ngụ ngôn đơn giản mà sâu sắc của Stuart Avery Gold sẽ giúp bạn khám phá ý nghĩa đích thực của cuộc sống.

ping-vuot-khoi-ao-tu-min

XEM THỬ SÁCH —> Chú ếch Ping - Vượt khỏi ao tù - Stuart Avery Gold

Bạn nghĩ sao về ý tưởng trên? Comment nhé! Còn nếu bạn muốn tải đủ bộ 104 ảnh châm ngôn cảm hứng từ Fususu, hoặc thậm chí cầm trên tay, hãy tham khảo tại đây nhé.

3 Likes