Bạn thư giãn đầu óc bằng cách nào?

Bạn nghĩ mình còn trẻ không? Bạn có ham công tiếc việc không? Làm việc nhiều là tốt, song nhiều khi phải để ý tới bản thân mình. Chính vì thế mà tôi luôn ghi nhớ châm ngôn này, cho dù già hay trẻ. “Còn trẻ cứ trâu, nhưng lâu lâu phải nghỉ ngơi hợp lý.”

Nói đến nghỉ ngơi, thư giãn đầu óc, có thể bạn nghĩ ngay đến 15 phút lướt smartphone, 30 phút nghe nhạc, 90 phút xem phim, hay 120 ngồi cà kê với bạn bè… Thực ra đó là giải trí, bộ não của bạn vẫn phải suy nghĩ, nó vẫn làm việc.

ĐỌC MẸO HAY —> Cách thư giãn đầu óc hiệu quả chỉ cần 1 phút

Một cách thư giãn khác là đọc sách. Nhiều người biết cuốn sách kinh điển Đắc Nhân Tâm nổi tiếng của Dale Carnegie, song ít ai biết một cuốn sách cùng tác giả cũng rất hay, giúp chúng ta về với thực tại và sống an vui. Hãy thử khám phá cuốn sách “Quẳng gánh lo đi và vui sống” của ông nhé!

quang-ganh-lo-di-va-vui-song-min
XEM THỬ SÁCH —> Quẳng gánh lo đi mà vui sống - Dale Carnegie
Bạn nghĩ sao về ý tưởng trên? Comment nhé! Còn nếu bạn muốn tải đủ bộ 104 ảnh châm ngôn cảm hứng từ Fususu, hoặc thậm chí cầm trên tay, hãy tham khảo tại đây nhé.

4 Likes

.Yup,em đã đọc quyển này,nhờ nó mà em đã tránh được tình trạng mệt mỏi vì làm và học liên tục

2 Likes

Cuốn sách “Quẳng gánh lo đi và vui sống” mình chưa đọc nhưng cùng tác giả chắc sẽ thử đọc 1 lần.

Quyển đó hay đấy. Tôi đọc khi tôi bị sờ trét cực độ.
Sau khi đọc xong và cảm nhận tôi thấy tôi đỡ sờ trét nhiều rồi.
Tôi chẳng thích ai đến mức đi tìm đọc những quyển kiểu như thế này? :))
Tôi thư giãn bằng thiền định. Lúc đó chỉ có hít và thở thôi. Đầu k nghĩ đc j nữa đâu ae