Thi viết tháng 9 - Nếu được thay đổi một thứ

Sống trên đời ai mà không muốn thay đổi một thứ gì đó? Vậy nếu như bạn có phép màu, nếu như bạn có thể thay đổi hoàn toàn được một thứ gì đó, vậy thì đó sẽ là thứ gì, và tại sao?

Sau hai cuộc thi viết tháng 7tháng 8, Fususu thấy rằng chúng không chỉ giúp thành viên rèn luyện kỹ năng, bộc lộ bản thân, mà còn đem lại nhiều giá trị tích cực. Vì thế mà trong khi chờ kết quả cuộc thi tháng 8
Fususu tiếp tục phát động Cuộc thi viết tháng 9 với chủ đề Nếu được thay đổi một thứ
Đối tượng tham gia: Mọi thành viên trên Forum.Fususu.com
Thời hạn tham gia: từ 2019-09-02T17:00:00Z2019-09-29T17:00:00Z

Giải thưởng cây nhà lá vườn song rất giá trị
01 Giải nhất: Toàn bộ sách và quà tặng từ Fususu trị giá 1.998.000đ
02 Giải nhì: Một cuốn sách/quà tặng tự chọn trong kho quà Fususu
03 Giải khuyến khích: Một Ebook tự chọn trong kho quà Fususu
Tham khảo kho quà tại fususu.com/susu-book fususu.com/susu-shop
Lưu ý: Giải thưởng không có giá trị quy đổi tiền mặt

Thể lệ tham gia - hãy đọc kỹ nhé

Bạn Đăng bài mới với

• Tiêu đề bắt đầu bằng: Nếu được thay đổi một thứ…
  • Từ khoá (tags): thi-viết-tháng-9 (ở cạnh chuyên mục có chỗ chọn)
  • Nội dung: Trả lời câu hỏi nếu được thay đổi hoàn toàn một thứ gì đó, bạn sẽ thay đổi thứ gì và tại sao?
  • Đăng vào Chuyên mục mặc định (mái nhà chung)
  • Bài viết tối thiểu 500 chữ, tối đa 2500 chữ nhé (để đếm số chữ, bạn có thể gõ ra words, sau đó copy paste đăng lên)

Lưu ý:

1. Nội dung bạn viết phải chưa từng đăng online ở đâu, và phải là do chính bạn tự viết.
  2. Chú ý format bài viết cho dễ nhìn:
    – Tránh dùng nút </>
    – Nếu dùng gạch đầu dòng “-” hãy gõ hai lần dấu “-” sẽ có –
    – Xuống dòng thường xuyên hơn, nút Enter là miễn phí ^^!
  3. Ngoài ra không giới hạn số lượng, nên bạn viết càng nhiều, cơ hội đạt giải càng cao ^^

Dự kiến đầu tháng sau, BQT sẽ bắt đầu chấm bài và công bố giải thưởng.

Tiêu chí chọn sẽ dựa trên:
– Đánh giá của Ad và Ban quản trị về chất lượng bài viết.
– Số lượt xem, thả tim, phản hồi nhiều là một lợi thế nên tham gia càng sớm càng có lợi , vì sau khi viết xong, bạn có thể thoải mái share bài và kêu gọi người thân ủng hộ, hihi ^^!
Ngoài ra, nếu bạn tích cực đọc bài của các thí sinh khác, comment cảm ơn họ (để lọt top thành viên tích cực trên Forum), cũng là một lợi thế đánh giá.
Đọc các bài thi tháng 8 tại đây để lấy cảm hứng.
Đọc các bài thi tháng 7 tại đây để lấy cảm hứng.
Mẹo nhỏ: Sau khi đăng, hãy comment ở dưới bài này với link tới bài thi của bạn để mọi người biết tới nhiều hơn nha!

Bạn nghĩ sao?

• Sẽ tham gia liền
  • Để suy nghĩ đã

0 phiếu

6 Likes

Nếu được thay đổi một thứ, tôi sẽ thay đổi cách vận hành của thế giới này…
Link : Nếu được thay đổi một thứ, tôi sẽ thay đổi cách vận hành của thế giới này

2 Likes

bạn gì ơi, theo mình thì bạn nên đưa luôn cả đường link cho dễ tìm bài viết hơn ấy bạn nhỉ (vì mình cũng từng như thế và đã được anh Phương sửa cho :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile: ) chúc bạn có giải và nhìu lượt tim, (khi nào xong thì nói với mk, mk sẽ ủng hộ :slightly_smiling_face::slightly_smiling_face::slightly_smiling_face:)

1 Like

thanks bạn nhiều lắm! ^^
Mình sẽ thêm đường link ngay đây :heart_eyes:
Chúc bạn gặp nhiều thành công và may mắn trong cuộc sống nhé !:wink:

1 Like

Mình đã suy nghĩ khá nhiều và quyết định viết một bài thơ. Hi vọng mọi người sẽ thích nó.

2 Likes

Bài viết này của mình không nói về những thứ quá cao siêu, mình chỉ viết về một bầu trời trong tưởng tượng của con người mơ mộng, mình muốn thực hiện hóa nên viết cũng khá thực tế. Mình cũng thấy bản thân khá mâu thuẫn nên có chỗ nào sai sót mong mọi người chỉ bảo, mình sẽ đón nhận ý kiến. Mong các bạn ủng hộ mình

3 Likes

Hồi còn sinh viên, tôi hay viết. Những cảm xúc vụn vặt, những chuyện tình dở dang, nhưng câu chuyện hay vần thơ không đầu không cuối.
Trưởng thành hơn, đi làm, va vấp xã hội, tôi dần khám phá ra bản thân rõ ràng hơn. Nhưng lại mất thói quen viết, nên không làm sao cất giữ được những bài học hay cảm xúc của tuổi trưởng thành này.
Mới biết đến cuộc thi viết này của Fususu, vậy tại sao không thử tạo lại thói quen xưa. Bài viết sau rất nhiều năm không chắp bút, còn lủng củng, mang tính kể lể, tự sự về bản thân là nhiều. Chỉ mong có thể chia sẻ, và là cái “trớn” để tôi có thể viết nhiều hơn, vì khi viết, tôi có cơ hội soi gương, nhìn lại bản thân cũng như lưu giữ được hiện tại vào cái hòm ký ức. :slight_smile:
Nếu được thay đổi một thứ, tôi mong mình biết trân trọng những gì đang có hơn

5 Likes