Tuần 17 - Vui học tiếng Anh với danh ngôn hay và nhận quà hấp dẫn

Tiếng Anh nói riêng, hay ngoại ngữ nói chung đã trở thành một phần không thể thiếu trong cuộc sống ngày nay. Vì thế mà từ lâu Ad đã tổ chức ra chương trình vui học tiếng Anh trên Fanpage Fususu với thể lệ đơn giản mà phần thưởng hấp dẫn, tới nay đã là tuần 17.

Bắt đầu từ hôm nay, để gia tăng tương tác và sự gắn kết giữa các thành viên, Ad quyết định sẽ dời cuộc thi này từ Fanpage lên Forum Fususu.

Cách tham gia vô cùng đơn giản.

1. Mỗi tuần Ad sẽ đăng một Topic có tên “Vui học tiếng Anh nhận quà hấp dẫn” tương tự thế này
  2. Mỗi ngày Ad sẽ đăng một châm ngôn cảm hứng bằng tiếng Anh vào topic đó.
  3. Bạn hãy theo dõi topic này, khi có châm ngôn mới, hãy trích dẫn (bôi đen câu châm ngôn đó) và bấm nút “trích dẫn” rồi đăng trả lời ^^!

Cuối tuần Ad sẽ tặng quà kỉ niệm cho bạn nào tích cực tham gia nhất, cũng như có giải vòng quay may mắn cho bất cứ ai tham gia. Giải thưởng là 1 cuốn sách (hoặc một quà tặng trị giá tới 150k) trong kho fususu.com/susu-shop bạn nhé!

Còn chờ gì nữa? Hãy comment dịch châm ngôn của ngày hôm nay ngay bên dưới nhé!

6 Likes

Trích dẫn và dịch châm ngôn dưới đây để vừa tăng trình tiếng Anh mỗi ngày, vừa có cơ hội nhận quà cuối tuần nhé!

If you want your children to turn out well, spend twice as much time with them, and half as much money ~ Abigal Van Buren

5 Likes

Dịch nghĩa đen: Nếu bạn muốn con cái của bạn trở nên tốt đẹp, hãy dành thời gian gấp đôi thời gian cho chúng và một nửa số tiền
Dịch nghĩa “hay hơn”: Nếu bạn muốn đứa con của mình trở nên tốt đẹp hơn, thì hãy dành cho chúng gấp đôi thời gian và chỉ cho chúng một nửa số tiền bạn đã cho trước đó

4 Likes

Hello mọi người, tham gia quyết liệt nào, cho vui nhà vui cửa

4 Likes

@phuongsusu có đúng không ad? Tại tiếng anh của mk cũng không giỏi lắm, hihi, có gì mọi người chỉ bảo thêm nha

3 Likes

Nếu bạn muốn con bạn trở nên tốt đẹp. Hãy giành cho con gấp đôi thời gian và chỉ cho chúng một nửa số tiền chúng muốn

5 Likes

If you want your children to turn out well, spend twice as much time with them, and half as much money

Nếu bạn muốn những đứa trẻ của bạn trở nên tốt, dành nhiều thòi gian gấp 2 lần với chúng, và 1 nửa những số tiền

4 Likes

Trích dẫn và dịch châm ngôn dưới đây để vừa tăng trình tiếng Anh mỗi ngày, vừa có cơ hội nhận quà cuối tuần nhé!

Love yourse lf for who you are, and trust me, if you are happy from within, you are the most beautiful person, and your smile is your best asset.

5 Likes

Dịch nghĩa: Yêu bản thân của bạn dù cho bạn là ai và hãy tin tôi đi, nếu bạn đang hạnh phúc từ tận bên trong, bạn là người xinh đẹp nhất, và nụ cười của bạn là tài sản quý giá thuộc về bạn

2 Likes

.Hãy yêu bản thân mình cho dù bạn là ai,và hãy tin tôi đi,nếu bạn đang hạnh phúc từ bên trong tâm hồn,bạn là người đẹp nhất,và nụ cười chính là tài sản quý giá nhất của bạn

2 Likes

Don’t let fear or insecurity stop you from trying new things. Believe in yourself. Do what you love. And most importantly, be kind to others, even if you don’t like them

5 Likes

Đừng để nỗi sợ hãi hoặc bất an ngăn bạn thử những điều mới. Hãy tin vào chính mình. Làm những gì bạn yêu thích. Và quan trọng nhất, hãy tử tế với người khác, ngay cả khi bạn không thích họ.

2 Likes

Don’t let fear and insecurity stop you from trying new things. Believe in yourself. Do what you love. And most importantly, be kind to others, even if you don’t like them. -Stacy London

Đừng để nỗi sợ hãi và sự thiếu tự tin ngăn cản bạn thử những điều mới. Hãy tin vào chín bạn, làm những gì bạn muốn. Và quan trọng nhất, hãy đối xử tốt với người khác thậm chí là với những người mà bạn chẳng ưa.

3 Likes

Hãy yêu lấy bản thân mình cho dù bạn có là ai và tin tôi đi, nếu bạn đang thật sự hạnh phúc với những gì mình có, thì bạn chính là người xinh đẹp nhất và nụ cười của bạn là tài sản quý giá nhất mà bạn đang sở hữu

1 Like

Đừng có để sợ hãi hay bất an ngăn cản bạn thử những cái mới mẻ. Hãy tin vào chính mình. Làm những gì mình thích. Và quan trọng nhất là hãy tử tế với những người xung quanh kể cả khi bạn không ưa họ.

2 Likes

.Đừng để nỗi sợ hãi hoặc sự bất an ngăn cản bạn thử những điều mới.Hãy tin vào chính mình.Làm những gì bạn thích.Và quan trọng nhất,hãy luôn tử tế với người khác,ngay cả khi bạn không thích họ

1 Like

Đừng để nỗi sợ và sự bất an ngăn ta thử cái mới. Hãy tin vào chính mình. Hãy làm những điều mình yêu thích. Và quan trọng nhất là hãy đối xử tốt với mọi người ngay cả những người mình không thích

1 Like

don’t let fear or insecurity stop you from trying new things.
Belive in your self. Do what you love.
Most importantly, be kind of others, even if you don’t like them
-Stacy London

dịch: Đừng để nỗi sợ hoặc sự bất an dừng bạn lại từ việc thử những thứ mới. Tin vào chính bạn. Làm điều bạn yêu. Và điều quan trọng nhất, tử tế đến những người khác, thậm chí bạn không thích họ.

1 Like

Love yourself if for who you are, and trust me, if you are happy from within, you are the most beautiful person, and your smile is your best asset
-Heana D’Cruz
Dịch: Yêu chính bạn dù bạn là ai, và tin tôi, nếu bạn hạnh phúc từ bên trong bạn là người đẹp nhất, và nụ cười của bạn là tài sản tốt nhất của bạn

1 Like