Tuần 17 - Vui học tiếng Anh với danh ngôn hay và nhận quà hấp dẫn

Dịch chữ

Đừng để nỗi sợ hãi hoặc bất an ngăn bạn thử những điều mới. Hãy tin vào chính mình. Làm những gì bạn yêu thích. Và quan trọng nhất, hãy tử tế với người khác, ngay cả khi bạn không thích họ

Dịch nghĩa
Đừng từ bỏ những điều mới lạ sắp xảy ra với chúng ta, đừng sợ sệt, hãy cứ tin vào chính mình. Làm những gì mà bạn thích và cảm thấy thoải mái. Và đừng quên phải tử tế với người khác, kể cả khi bạn không thích họ.

2 Likes

Dịch Chữ
Nếu bạn muốn con bạn trở nên tốt, hãy dành thời gian gấp đôi thời gian cho chúng và một nửa số tiền

Dịch Nghĩa
Nếu bạn muốn đứa con của mình trở nên tốt hơn, thì hãy dành cho chúng càng nhiều thời gian ở bên càng tốt và chỉ nên cho chúng một phần hai số tiền bạn đã cho trước đó để cho chúng biết rằng : Hãy trân trọng những đồng tiền này

2 Likes

Dịch Chữ
Hãy yêu bản thân bạn cho dù bạn là ai và hãy tin tôi, nếu bạn hạnh phúc từ bên trong, bạn là người đẹp nhất và nụ cười của bạn là tài sản tốt nhất của bạn.

Dịch Nghĩa
Sắc đẹp bên ngoài chỉ là cái hào nhoáng, bạn sẽ chỉ thực sự cảm thấy mình xinh đẹp khi bạn có một tấm lòng tốt và nụ cười đó sẽ là điểm tốt đáng giá nhất thay vì một gương mặt đẹp nhưng lại luôn cau có.

1 Like

Trích dẫn và dịch châm ngôn dưới đây để vừa tăng trình tiếng Anh mỗi ngày, vừa có cơ hội nhận quà cuối tuần nhé!

Go for someone who is not only proud and glad to have you, but will also take every risk and put effort just to be with you.

5 Likes

Hãy đến với người mà họ không chỉ tự hào và vui mừng khi có được bạn, mà còn có thể chấp nhận mọi khó khăn và cố gắng nổ lực chỉ để được ở bên bạn.

Mình dịch đại nên sai sót mong mọi người chỉ giúp với nhé.

2 Likes

Go for someone who is not only proud and glad to have you, but will take every risk and put effort just to be with you
dịch: Đi đến ai đó người không chỉ từ hào và vui vẻ khi có bạn, mà còn chấp nhận từng rủi ro và nổ lực chỉ để bên bạn

1 Like

Đừng để nỗi lo sợ và tự ti làm cản bước chân của bạn. Tự tin vào chính mình. Làm việc mình thích. Và, điều quan trọng nhất, hãy đối xử tử tế với mọi người, cho dù bạn không thích họ đi chăng nữa.

Hãy đến với người không chỉ tự hào và vinh hạnh khi có bạn, mà lại có thể chấp nhận mọi khó khăn và dành mọi sức lực để được bên cạnh bạn

3 Likes

Hãy đến với ai đó người mà không chỉ tự hào hay hài lòng khi ở cạnh bạn mà còn sẵn sàng bất chấp nguy hiểm và nỗ lực chỉ để ở bên bạn.

1 Like

Dịch Chữ
Hãy đến với người không chỉ tự hào và vui mừng khi có bạn, mà còn chấp nhận mọi rủi ro và nỗ lực chỉ để ở bên bạn

Dịch Nghĩa
Bạn hãy đến với người thực sư hạnh phúc khi có bạn, không chỉ vậy, mà người đó còn chấp nhận khó khăn thử thách chỉ vì muốn ở bên bạn.

2 Likes

Kết quả vòng quay may mắn tuần 17, các bạn theo dõi nhé.
Bạn nào trúng thưởng inb ad nha
3 Likes

Có quà kỉ niệm không anh (hỏi giùm số đông) ? :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

3 Likes

Đừng sợ và ngại thử những điều mới.
Hãy tin và yêu những gì bạn làm.
Nhớ thương và giúp tất cả mọi người.

4 Likes